Sở Tài nguyên và Môi trường Thái Nguyên. Sở TNMT Trả lời câu hỏi của bạn Đoàn Trọng Nghĩa
megaxem, megaxem cinema, Megaxem Cinema, Phim HD, Phim HD Online, phim hd, phim hd online, phim online, phim hanh dong, phim Full HD, , két sắt, ket sat, két sắt hàn quốc, két sắt dongsung, két sắt xuất khẩu, két sắt cao cấp, két sắt khách sạn, két sắt hòa phát, két sắt vdh, két sắt ngân hàng, két sắt leeco, két sắt vân tay, két sắt mỹ, ghế văn phòng, bàn làm việc, ghế giám đốc,

banner-dep1

Sở TNMT Trả lời câu hỏi của bạn Đoàn Trọng Nghĩa

E-mail Print PDF

Câu hỏi: nhà tôi có 1 thửa đất được hợp tác xa giao cho mẹ tôi từ năm 1983-1984 để sử dụng.và sau này mẹ tôi cho tôi.nhưng từ lúc đó chưa làm giấy chứng nhận quyền sử dụng đất và nhà tôi vẫn sử dụng từ lúc đó đến giờ.nhưng trên bản đồ mới thể hiện đó là đất bỏ hoang.nay tôi muốn làm giấy chứng nhận quyền sử dụng đất cho mảnh đất đó có được hay không?

Trả lời:

Sau khi nghiên cứu câu hỏi của Anh (chị), Sở Tài nguyên và Môi trường trả lời như sau:

Câu hỏi của anh (chị) chưa đầy đủ thông tin như: mục đích sử dụng đất, thời điểm được tặng, cho quyền sử dụng đất, các giấy tờ về quyền sử dụng đất, tình trạng sử dụng đất. Do đó, Sở Tài nguyên và Môi trường chưa đủ cơ sở để trả lời.

Tuy nhiên, anh (chị) có thể tham khảo quy định tại Điều 100, Điều 101 Luật Đất đai năm 2013 và quy định tại Chương V Nghị định số 43/2014/NĐ-CP của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số Điều của Luật Đất đai để thực hiện việc lập hồ sơ đề nghị cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất đối với thửa đất nêu trên.